Tham gia lớp Đối tượng Đảng khóa I năm 2021 có 62 quần chúng ưu tú là học sinh, sinh viên Trường THPT Chuyên Hà Tĩnh, Trường CĐ nghề Việt Đức.
Lớp bồi dưỡng kết nạp Đảng khóa I năm 2021 diễn ra trong 4 ngày. Học viên đã được nghe các giảng viên kiêm chức của Đảng ủy Khối giới thiệu 5 chuyên đề lý luận bao gồm: Khái lược lịch sử Đảng Cộng sản Việt Nam; Cương lĩnh xây dựng đất nước trong thời kỳ quá độ lên CNXH; nội dung cơ bản của Điều lệ Đảng Cộng sản Việt Nam; Học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh; phấn đấu trở thành đảng viên Đảng cộng sản Việt Nam. Trong mỗi chuyên đề, các giảng viên đều đi sâu phân tích và liên hệ thực tiễn giúp cho học viên dễ hiểu, dễ tiếp thu. Bên cạnh đó, các học viên còn được tham gia trao đổi, thảo luận về một số vấn đề thời sự được dư luận hiện nay quan tâm và thực hiện bài kiểm tra đánh giá vào cuối khóa học bằng hình thức làm bài trắc nghiệm trên hệ thống máy tính.
Tác giả bài viết: Hương Huyền - Ban Tuyên giáo
Những tin mới hơn
Những tin cũ hơn
Hội nghị sơ kết công tác 6 tháng đầu năm, triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024; tổng kết 10 năm thực hiện Nghị quyết số 10-NQ/TU, ngày 29/9/2015 của Tỉnh ủy.
11/07/2024
Hội nghị sơ kết công tác kiểm tra, giám sát và kỷ luật của Đảng 6 tháng đầu năm; triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024.
08/07/2024